![H2_man_logo-1](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/H2_man_logo-1.jpg)
ธัญรักษ์ เอกนิพนธ์
House Design studio 2 - 62
- W Step 4.5
"เป็นการออกแบบที่มุ่งเน้นไปทางการรับธรรมชาติจากสภาพแวดล้อมโดยรอบ โดยการใช้ช่องเปิด(Void)รับแสงและลมธรรมชาติเข้ามาในส่วนตัวบ้าน และภายในบ้านจะเป็นการใช้split-Level ที่เป็นการเล่นระดับชั้นของพื้นทำให้ตัวบ้านปลอดโปร่ง ดูกว้างขึ้น ถ่ายเทอากาศได้ดีมีพื้นที่ใช้สอยเยอะขึ้นตอบโจทย์กับพื้นที่ในเมือง"
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Wstep-plate1.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Wstep-plate2.jpg)
W Step 4.5 – ธัญรักษ์ เอกนิพนธ์ ชั้นปีที่ 2