"SOA BAAI SRI"
พิธีบายศรีสู่ขวัญน้องใหม่ 63
![Baaisri-3](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-3.jpg)
เมื่อวันที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2563 ที่ผ่านมา คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีปทุม โดยคณะกรรมการนักศึกษาและSOA FAMILY ได้จัดพิธีบายศรีสู่ขวัญน้องใหม่ สถาปัตยกรรมรุ่นที่ 28 ประจำปีการศึกษา 2653 หรือเรียกว่า "SOA '28" ณ ห้อง SOA Playground 5-202 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-2.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-1.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-4.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-7.jpg)
โดยพิธีบายศรีเริ่มต้นจากการกล่าวต้อนรับน้องๆรุ่นที่ 28 จากอาจารย์อานนท์ พรหมศิริ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา และจากรุ่นพี่คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ทุกชั้นปีรวมไปถึงศิษย์เก่าที่แวะมาร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-8.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-10.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/Baaisri-9.jpg)