ยินดีกับนศ.ที่ร่วมประกวดแบบทุกคนที่มีส่วนร่วมในกิจกรรมครั้งนี้ กับโครงการออกแบบ “สานฝัน Sensory Room” ห้องบูรณาการระบบประสาทรับความรู้สึก(Sensory Integration) สำหรับให้บริการกระตุ้นพัฒนาการทางระบบประสาทและสมองของเด็กความต้องการพิเศษ
การเดินทางได้มาถึงผลสรุปแล้ว จากการศึกษา/เก็บข้อมูล โดยทีมอาจารย์และนักศึกษา พร้อมจัดทำ Workshop ร่วมกันกับผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง รวมถึงกิจกรรม Coaching นำโดยกลุ่ม Designer ที่มีประสบการณ์ เพื่อมาให้ความรู้กับนศ.ผู้ร่วมประกวด ใน 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา…
ในวันนี้ได้ผลงานการออกแบบ Sensory room ที่เป็นชิ้นงาน Final Production ที่ตอบโจทย์ความต้องการของผู้ใช้งานอย่างแท้จริง และสามารถนำงานแบบไปพัฒนาต่อ เพื่อสร้างจริงเป็นผลงานต้นแบบต่อไปค่ะ
ทั้งนี้ ต้องขอขอบพระคุณผู้สนับสนุนโครงการ วิทยากร และกรรมการตัดสินผลงานทุกท่านเป็นอย่างสูง ที่ทำให้เกิดกิจกรรมในครั้งนี้
*คุณเปรมฤดี ตันติเวชกุล ผู้อำนวยการ Farm de Lek
*คุณอาภัสรา ตังคกุลวิวิช ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษมหาจักรีสิรินธร ประจำจังหวัดนครนายก และทีมงาน
*ผศ.ดร.พีรเดช ธิจันทร์เปียง สาขากิจกรรมบำบัด คณะกายภาพบำบัด มหาวิทยาลัยมหิดล
*คุณเอกฉันท์ เอี่ยมอนันต์วัฒนะ จาก Creative Crews
* คุณอภิกุล โกเมศโสภา ผู้อำนวยการ มูลนิธิ Rainbow room
ทางคณะการออกแบบและสถาปัตยกรรมศาสตร์ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะเกิดกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกในโอกาสต่อไป
สถานที่ : Farm de Lek จ.นครนายก
สุดท้ายนี้ ต้องขอบคุณทีมอาจารย์คณะการออกแบบและสถาปัตยกรรมศาสตร์ ทุกท่านที่มีส่วนร่วมกับกิจกรรมในครั้งนี้ และที่สำคัญที่สุดต้องขอขอบคุณ อ.นภัส วัฒโนภาส (อ.แป้ง) สำหรับการประสานงาน และจัดงานนี้จนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี
#คณะการออกแบบและสถาปัตยกรรมศาสตร์
หนึ่งในคณะที่น้อง ๆ หลายคนใฝ่ฝันเปิดรับสมัครแล้ว…อย่ารอช้ารีบสมัครเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว มหาวิทยาลัย ศรีปทุมกันนะคะ
สมัครเองได้เลยที่ http://arch.spu.ac.th/
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/439024760_835121845319035_7695326639278531443_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/438903372_835122001985686_3493932872530794543_n-1024x682.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/438938415_835122681985618_1587351688638780456_n-1024x768.jpg)