![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/30412275_2047807565545351_6125390664298397696_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/30222352_2047806968878744_5556605851776581632_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/30124112_2047807708878670_7320882617727844352_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/29792618_2047807042212070_5857696785941659648_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/30222307_2047807122212062_6786784725592702976_n.jpg)
แอบส่องกิจกรรมดีๆ กับ ...นัดเธอมาติวสถาปัตย์ ที่คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทลัยศรีปทุม เป็นกิจกรรมที่น้องๆจากโรงเรียนมัธยมและปวช. หลายหลายที่ มาติวเพื่อเสริมทักษะในการฝึกเขียนเส้น,วาดหุ่นนิ่ง,การจัดองค์ประกอบภาพ,การให้แสงเงา,การวาดคน-รถ-ต้นไม้,การวาดทัศนียภาพ และอื่นๆอีกมากมาย บรรยากาศเป็นกันเองสุดๆ
งานนี้น้องๆจะได้ความรู้ที่แน่นและสนุกสนานขนาดไหนเชิญชม แอดมินสัญญาว่าจะนำภาพบรรยากาศและผลงานน้องๆ มาให้ชมเรื่อยๆแน่นอน
#เต็กสุดขอบ #activeedge
SOA+SPU
#นัดเธอมาติว #สถาปัตย์ศรีปทุม #อินทีเรียศรีปทุม #SOASPU#schoolofarchitecturesripatum #architecturephoto #passion#creativity #architaturemania #housestudio #housesystem#architecture #sripatum #design #มหาวิทยาลัยศรีปทุม
#architectSPU #interiorSPU
#แหล่งร่วมความหลากหลายสถาปัตย์ศรีปทุม
#เชื่อในตัวตนบนความต่าง
#เปิดโอกาศทุกความสามารถ
#ได้มากกว่าสถาปัตย์
#ประสบการณ์ที่มากมายสถาปัตย์ศรีปทุม