![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/28166515_2023517944640980_5614938906521271641_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/28168336_2023517867974321_735201475327504102_n.jpg)
![](https://arch.spu.ac.th/wp-content/uploads/28168362_2023517941307647_65011264628101526_n.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้อ.น็อตได้พาน้องๆนักศึกษาไปสร้างบ้านดินอาคารโรงเรียนแนว Waldorf มาแหละ “บ้านดิน” ที่ใช้วัสดุจากธรรมชาติ เป็นบ้านที่ไม่ก่อให้เกิดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม
โดยที่น้องๆได้ลงมือปฏิบัติงานกันจริงๆทุกขั้นตอนกันเลย เริ่มจากการย่ำดินเหนียวให้เข้ากันผสมทรายผสมน้ำผสมแกลบ แล้วพิมพ์เป็นดินก้อน วันนี้เราเริ่มก่อผนังกัน หู้วววววว์
เป็นกิจกรรมที่น่าสนุกและสร้างสรรค์มากๆ ครั้งหน้าอ.น็อตจะพาน้องๆไปทำอะไรอีกนั้น ต้องคอยติดตาม เดี๋ยวแอดมินจะแอบไปนำภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน^^
Cr. อานนท์ พรหมศิริ (Arnon Promsiri Krutuu)
#เต็กสุดขอบ #activeedge
SOA.SPU
#สถาปัตย์ศรีปทุม #อินทีเรียศรีปทุม #SOASPU #เรียนแล้วหล่อ #schoolofarchitecturesripatum #architecturephoto #passion #creativity #architaturemania #housestudio #house #intelligentclass #housesystem #architecture #sripatum #designthings #design #มหาวิทยาลัยศรีปทุม
#SOA #SPU #interior
#architectSPU #interiorSPU
#แหล่งร่วมความหลากหลายสถาปัตย์ศรีปทุม
#เชื่อในตัวตนบนความต่าง
#เปิดโอกาศทุกความสามารถ
#ได้มากกว่าสถาปัตย์
#ประสบการณ์ที่มากมายสถาปัตย์ศรีปทุม